Topia Khang Điền

Bạn đang cân nhắc mua nhà hay đầu tư bất động sản vùng ven TP.HCM? Khang Điền, với các dự án như Topia Khang Điền hay Topia Garden, là điểm sáng thu hút nhiều nhà đầu tư. Bài viết dẫn bạn qua lựa chọn: bán đất Topia, bán biệt thự Topia Garden, mua nhà Mega Khang Điền — cùng bức tranh về bất động sản Khang Điền ở Quận 9, khu Bưng Ông Thoàn và các lô đất Khang An. Nếu cần phân tích lợi ích, giá trị tương lai và những lưu ý khi giao dịch, hãy cùng khám phá từng mục.

Topia Khang Điền

Topia Garden của Khang Điền nằm ở Phú Hữu, Quận 9 (nay thuộc Thành phố Thủ Đức), trên đường Bưng Ông Thoàn. Dự án là khu compound khoảng 225 nền, gồm biệt thự đơn lập, song lập và nhà liên kế vườn, được đầu tư bài bản bởi Khang Điền nên uy tín khá cao, phù hợp cho gia đình muốn không gian yên tĩnh.

Mình thấy nhiều nền có kích thước như 6x16m, 6x19m, 6x24m; có tin rao nền 114 m2, hướng Tây Bắc, mặt đường 16m, giá khoảng 8.6 tỷ. Dự án được đánh giá tốt và thường có ảnh minh họa rõ ràng, tiện cho người mua tham khảo trước khi đi xem thực tế.

Ưu điểm của Topia là diện tích lớn, thoáng mát, đường nội bộ rộng, phong thủy tốt khi có nhiều mặt giáp sông nên cảm giác yên bình, ít ồn ào — cũng hợp để tránh dịch. Nhà thầu thiết kế, xây dựng có tên Constar tham gia, còn nếu muốn xem dự án có thể liên hệ số 0901 690 567 hoặc ghé văn phòng tại Số 36, Đường Số 1, Khu phố 2, TP. Thủ Đức.

Khu đô thị xanh Topia Khang Điền hiện đại tiện nghi

Bán Đất Topia Khang Điền

Tôi muốn chia sẻ nhanh về lô đất Topia Garden Khang Điền ở Phú Hữu, Quận 9 — nhiều nền 6x16m, 6x19m, 6x24m đang chào bán khoảng 57 triệu/m2. Có tin rao 7,98 tỷ cho 140 m2 (57 triệu/m2). Nếu cần trao đổi, có thể gọi 0902 442 *** để biết thêm chi tiết.

Dự án do Khang Điền phát triển, quy mô khoảng 60.194 m2, nằm gần mặt tiền cao tốc Long Thành – Vũng Tàu trên đường Bưng Ông Thoàn. Khu có hàng rào, camera hoạt động 24/24, đường nội bộ nhựa 12m và thủ tục sổ hồng sang tên tương đối nhanh, phù hợp cho gia đình muốn an cư.

Giá ở khu này vẫn biến động: có chỗ rao nền 8x20m tầm 68 triệu/m2 hoặc biệt thự, nhà liền kề ở nhiều mức khác nhau; mẫu xây phổ biến là 1 trệt 2 lầu. Nếu bạn định mua để ở hoặc đầu tư, nên đi xem thực tế, kiểm tra sổ kỹ và thương lượng giá trước khi quyết định.

Bán đất Topia Khang Điền vị trí đắc địa giá tốt

Bán Biệt Thự Topia Garden Khang Điền

Topia Garden (Khu dân cư Khang Điền Phú Hữu) là một dự án xanh khoảng 60.194 m2, quy mô hơn 6 ha với tổng khoảng 225 căn: 159 nhà liên kế (96–149,5 m2), 61 biệt thự song lập (150–311 m2) và 5 biệt thự đơn lập. Dự án tọa lạc tại số 89 Bưng Ông Thoàn, phường Phú Hữu, TP. Thủ Đức, ngay mặt tiền cao tốc Long Thành – Vũng Tàu, gần dự án Garland của VinaCapital và Kepple Land, chỉ cách trung tâm TP.HCM khoảng 8 km (khoảng 15 phút qua cao tốc).

Nếu bạn quan tâm mua biệt thự, có mẫu song lập đang chào bán hướng Tây Bắc, diện tích đất 160 m2 (8 x 20), sàn xây dựng khoảng 264 m2, gồm 4 phòng ngủ, 5 WC và 1 gara — giá tham khảo từng ghi khoảng 10,9 tỷ. Dự án nổi bật với tiện ích cao cấp, không gian xanh và pháp lý minh bạch, phù hợp cả để an cư lẫn đầu tư.

Với vị trí đẹp, hạ tầng kết nối tốt và tiềm năng tăng giá, Topia Garden là lựa chọn đáng cân nhắc cho gia đình muốn sống gần trung tâm nhưng vẫn có không gian yên tĩnh. Nên xem thực tế và kiểm tra hồ sơ pháp lý trước khi quyết định.