Physical Address
304 North Cardinal St.
Dorchester Center, MA 02124
Physical Address
304 North Cardinal St.
Dorchester Center, MA 02124

Bạn đang tìm một mái ấm giản dị tại Đà Nẵng, hoặc muốn đầu tư, cho thuê nhanh căn nhà cấp 4 mà không mất quá nhiều thời gian? Bài viết này dành cho bạn. Mình sẽ cùng bạn khám phá từ nhà cấp 4 giá rẻ dưới 1 tỷ, những lựa chọn đáng chú ý ở Sơn Trà, đến các tin bán gấp cần xử lý nhanh; đồng thời chia sẻ về cho thuê nhà cấp 4 — cả loại có sân vườn lẫn các căn thuê giá rẻ chỉ khoảng 3 triệu. Từng mục đều có gợi ý thực tế, giúp bạn dễ so sánh và ra quyết định hơn.
Nhà cấp 4 ở Đà Nẵng hiện rất được quan tâm vì giá rẻ và vị trí thuận lợi, thích hợp cho gia đình nhỏ hoặc đầu tư cho thuê. Trên thị trường có nhà ở Cẩm Lệ, Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn với diện tích đa dạng, ví dụ khoảng 112 m² hoặc 61,5 m², đáp ứng nhiều nhu cầu khác nhau.
Chi phí xây dựng trọn gói ở Đà Nẵng dao động phổ biến khoảng 500–800 triệu đồng tùy diện tích, vật tư và thiết kế. Nhân công phần thô khoảng 1.000.000–1.200.000 đ/m², hoàn thiện 1.200.000–1.600.000 đ/m² (chưa bao gồm VAT). Nhà cấp 4 phong cách hiện đại thường tối giản, khối vuông vắn và màu trung tính, dễ bố trí tiện nghi.
Nếu muốn thuê, có lựa chọn giá rẻ phù hợp vợ chồng thu nhập thấp hoặc sinh viên, có chỗ cho thuê chỉ từ khoảng 2 triệu/tháng với điện nước theo giá nhà nước, còn những nhà mặt tiền lớn khoảng 100 m² có thể cho thuê cao hơn. Các đơn vị như Hoàng Phát Home hay Chích Chòe Design nhận cải tạo, thi công trọn gói và thường tư vấn miễn phí, tiện cho ai muốn làm mới hoặc xây sửa lại.

Nếu bạn đang tìm mua nhà cấp 4 dưới 1 tỷ, thị trường vẫn còn nhiều lựa chọn phù hợp. Ở Đà Nẵng có nhà từ 800 triệu đến 1 tỷ cập nhật 03/2026, trong khi Cầu Tó có lô 70m2 giá 1 tỷ, Mỹ Đình bờ đê Phú Đô ôtô đỗ cửa rao 920 triệu.
Bạn cũng dễ tìm mẫu nhà cấp 4 đẹp, hiện đại, tối ưu công năng — có bản vẽ chi tiết và chi phí rõ ràng. Nhiều mẫu 1 tầng gồm 2 phòng ngủ, 1 WC, chỗ để ôtô. Các công ty như Kisato còn giới thiệu Top 20 mẫu giá quanh 1 tỷ để tham khảo.
Khi xem nhà nhớ kiểm tra pháp lý, hiện trạng và khả năng nâng cấp; nhiều tin chuyển nhượng, mua bán đầy đủ cập nhật giúp bạn so sánh giá. Với ngân sách dưới 1 tỷ, chọn vị trí, diện tích và tiện ích phù hợp sẽ mang lại giá trị ở lâu dài.

Ở Sơn Trà hiện có nhiều nhà cấp 4 giá rẻ, như nhà Nguyễn Thị Ba mặt tiền hướng Đông Nam, công năng đơn giản 2 phòng ngủ, 1 wc, diện tích khoảng 75 m². Giá dao động từ khoảng 4,7 đến 6,5 tỷ tùy vị trí và mặt tiền, phù hợp mua ở hoặc cho thuê.
Có cả nhà kiệt ôtô gần biển Mân Thái, Hồ Thấu, giá rẻ khoảng 4,7 tỷ cho khoảng 69 m², và nhiều căn kiệt Ngô Quyền giao dịch từ 5,78 tỷ thương lượng. Vị trí gần bờ biển và đường chính nên tiềm năng tăng giá tốt, thích hợp đầu tư ngắn hạn.
Bạn cũng dễ tìm nhà cấp 4 cho thuê giá mềm phù hợp vợ chồng thu nhập thấp hoặc sinh viên, với giá thuê chỉ vài triệu/tháng và nhiều lựa chọn diện tích. Nhiều bất động sản có sổ đỏ, sổ hồng; nếu cần mình có thể chia sẻ kinh nghiệm tìm mua hoặc thuê ở Sơn Trà.

Mình thấy dạo này thị trường nhà cấp 4 ở Đà Nẵng có nhiều căn bán gấp, giá dao động tùy quận: Liên Chiểu ~32,1 triệu/m², Cẩm Lệ ~33,6 triệu/m², Ngũ Hành Sơn ~55,6 triệu/m² và Hòa Vang rẻ hơn khoảng 11,3 triệu/m². Nhiều căn ở vị trí trung tâm, gần biển, dân trí cao — phù hợp cho người mua ở hoặc cho thuê.
Ví dụ có tin đăng ngày 05/03/2026 trên Nhà Tốt: nhà kiệt 34 Đoàn Phú Tứ gần chợ Hòa Khánh, đất 78m² (ngang 7,5m nở hậu), nhà hướng Tây Bắc, thiết kế thành 2 căn riêng; còn có nhà 2 mặt tiền khu Thạch Nham Đông gần Trường Sơn, 112m² giá 1,85 tỷ (khoảng 16,52 triệu/m²). Ngoài ra có nhiều lựa chọn như nhà 80m² đường Lý Tự Trọng giá khoảng 8,5 tỷ, kiệt Phạm Như Xương 135m² giá 1,5 tỷ, hay nhà mặt tiền Lê Văn Sĩ khoảng 5,4 tỷ.
Các nền tảng như Muaban.net và Nhà Tốt cập nhật tin 24/7, từ rẻ đến cao cấp. Nếu bạn quan tâm, nên đi xem thực tế, kiểm tra sổ đỏ và so sánh giá khu vực trước khi quyết định — nhiều cơ hội nhưng cũng cần thận trọng.

Bạn đang tìm nhà cấp 4 ở Đà Nẵng? Có lựa chọn mặt phố 100 m2, trần cao vân, 1 phòng ngủ hướng Đông Bắc, giá 12 triệu/tháng — phù hợp nếu muốn không gian rộng và tiện mặt tiền. Tin đăng này được người thuê đánh giá 4,7 (564 bình chọn), rất đáng xem.
Nếu cần giá rẻ có nhà cấp 4 từ 1–3 triệu/tháng, diện tích 15–30 m2, phù hợp sinh viên hoặc vợ chồng thu nhập thấp. Có tin chỉ 2 triệu (điện nước theo giá nhà nước), liên hệ 0978169267. Còn nhiều nhà 3–5 triệu ở Liên Chiểu, Thanh Khê.
Bạn cũng dễ tìm nhà nguyên căn và nhà tầng: ví dụ nhà 3 tầng kiệt Lê Đình Lý 50 m2 x 3 tầng, 3 phòng ngủ, 2 WC, sân để xe và sân phơi. Muốn tiện nghi hơn thì có nhà 4 tầng K40 Nguyễn Hữu Thọ (40 m2), 4 PN, 3 WC, ô tô đậu, giá 15 triệu.

Cho dù bạn đang tìm Nhà Cấp 4 để an cư, đầu tư hay thuê tạm, Đà Nẵng luôn có lựa chọn phù hợp — từ nhà bán dưới 1 tỷ, căn gấp ở Sơn Trà, đến chỗ cho thuê giá rẻ chỉ 3 triệu, thậm chí nhà có sân vườn thoáng đãng. Bí quyết là xác định rõ nhu cầu, cân đối ngân sách và ưu tiên vị trí phù hợp. Đừng quên xem nhà thực tế, so sánh kỹ và nhờ tư vấn từ nguồn tin đáng tin cậy. Chúc bạn sớm tìm được mái ấm ưng ý và quyết định thông minh ở thành phố đáng sống này.