Anh Bình City

Nếu bạn đang cân nhắc mua hoặc bán căn hộ quanh khu Phạm Văn Đồng, An Bình City chắc chắn là cái tên không thể bỏ qua. Bài viết này sẽ cùng bạn khám phá chi tiết từ vị trí cụ thể tại 232 Phạm Văn Đồng, tìm hiểu xem chung cư thuộc phường nào, đến những thông tin về Dự án An Bình City 2 và mặt bằng điển hình của tòa nhà. Ngoài ra, mình sẽ phân tích thị trường bán căn hộ tại An Bình City — bao gồm cả những giao dịch bán cắt lỗ — để giúp bạn nắm rõ cơ hội và rủi ro trước khi quyết định.

An Bình City Phạm Văn Đồng

An Bình City tọa lạc tại số 232–234 Phạm Văn Đồng, trong khu đô thị Thành phố Giao Lưu, nằm giữa phường Cổ Nhuế 1 và Mai Dịch. Vị trí gần ngã ba Hoàng Quốc Việt – Phạm Văn Đồng nên giao thông thuận lợi, dễ kết nối với các khu trung tâm như Cầu Giấy.

Dự án xây trên diện tích khoảng 4,5 ha ở lô TM1 và TM2, là khu đô thị sinh thái với kiến trúc sang trọng. Tổ hợp tòa nhà bố trí hài hòa, nhiều tiện ích nội khu và mảng xanh, phù hợp cho gia đình muốn gần trung tâm nhưng vẫn có không gian sống trong lành.

Đơn vị thiết kế gồm Công ty TNHH CPG Việt Nam và Công ty Tư vấn thiết kế Xuân Mai. Nhiều phản hồi đánh giá dự án cao về vị trí, tiện nghi và thẩm mỹ; An Bình City là lựa chọn hấp dẫn cho người tìm căn hộ cao cấp, gần các khu trung tâm nhưng vẫn giữ được môi trường sống tiện nghi và xanh.

Khu đô thị An Bình City trên đường Phạm Văn Đồng

Chung Cư An Bình City 232 Phạm Văn Đồng Hà Nội

Chung cư An Bình City tọa lạc tại 232–234 Phạm Văn Đồng, Cổ Nhuế, Bắc Từ Liêm, thuộc quần thể đô thị Thành Phố Giao Lưu. Dự án do Tập đoàn Geleximco đầu tư, nằm sát hồ điều hòa rộng khoảng 15ha và gần nhiều trụ sở quan trọng như Bộ Công An, nên vị trí khá chiến lược.

Dự án gồm 8 tòa tháp cao từ 28 đến 35 tầng, xây trên khu đất khoảng 44.324 m2 (tương đương 4,5 ha) tại lô TM1, TM2. Thiết kế hiện đại, tiện ích đầy đủ; hiện nay 100% căn hộ đã có chủ và đã có sổ đỏ, cư dân sống ổn định, khu vực sầm uất.

Diện tích căn hộ phổ biến từ 60 đến 145 m2, nhiều căn 2 phòng ngủ kích thước 74–114 m2. Giá tham khảo biến động theo thời điểm: có nguồn ghi giá từ khoảng 26 triệu/m2, giá bán căn 2PN tầm 7–8 tỷ; một số bảng rao còn ghi các mức khác nhau tùy loại và thời điểm. An Bình City vẫn là lựa chọn đáng cân nhắc cho sống hoặc đầu tư.

Chung cư An Bình City đường Phạm Văn Đồng Hà Nội

Chung Cư An Bình 232 Phạm Văn Đồng Thuộc Phường Nào

Chung cư An Bình City nằm tại số 232–234 Phạm Văn Đồng, thuộc phường Cổ Nhuế 1, quận Bắc Từ Liêm, Hà Nội. Dự án đặt trong quần thể Khu đô thị Thành Phố Giao Lưu nên vị trí rất thuận lợi, dễ di chuyển ra các trục đường chính và kết nối tới nhiều tiện ích xung quanh.

Về hành chính, hầu hết thông tin chính thức ghi chung cư thuộc phường Cổ Nhuế 1, nhưng do nằm gần ranh giới giữa Cổ Nhuế 1 và phường Mai Dịch (có nơi còn nhắc tới Phú Diễn), nên đôi khi địa chỉ bị ghi khác nhau. Điều này ít ảnh hưởng tới cuộc sống hàng ngày của cư dân.

An Bình City còn có shophouse tầng một phù hợp cho kinh doanh nhỏ cùng nhiều tiện ích nội khu. Nằm trên trục Phạm Văn Đồng, cư dân dễ tiếp cận xe buýt, trung tâm thương mại và trường học — thuận tiện cho gia đình và cả nhà đầu tư.

Chung cư An Bình 232 Phạm Văn Đồng thuộc phường nào

Dự Án An Bình City 2

An Bình City 2 nằm ở Bắc Từ Liêm, kết nối nhanh với các tuyến Vành đai 3, Phạm Văn Đồng, Hoàng Quốc Việt và Xuân Thủy – Cầu Giấy, thuận tiện ra sân bay Nội Bài. Vị trí sát công viên hồ điều hòa lớn mang lại không gian xanh, thoáng đãng cho cư dân.

Dự án thuộc khu đô thị Thành phố Giao Lưu, một khu đô thị xanh rộng khoảng 95 ha, do Geleximco đầu tư. An Bình City 2 gồm các toà chung cư cao tầng với khối đế thương mại, khuôn viên cây xanh và hai tầng hầm để xe. Quy hoạch thông minh phân chia hợp lý giữa không gian ở và tiện ích.

Căn hộ điển hình 2 phòng ngủ rộng khoảng 75 m2 mang đến không gian ấm cúng và tiện nghi; diện tích các căn khác dao động 74–114 m2. Giá bán tham khảo từ khoảng 26 triệu/m2. Dự án đã hoàn thành, phù hợp cho gia đình muốn an cư hoặc đầu tư dài hạn trong khu vực phát triển.

Dự án An Bình City 2 kiến tạo cuộc sống xanh thịnh vượng

Mặt Bằng An Bình City

Thiết kế mặt bằng căn hộ tại An Bình City rất hợp lý, thường có 2–3 phòng ngủ, 2–3 WC, phòng khách, bếp ăn và 2 ban công. Không gian khoa học, phân chia rõ ràng, dễ bố trí nội thất và tận dụng ánh sáng tự nhiên, nên rất phù hợp cho gia đình nhiều thế hệ.

An Bình City còn nổi bật với hồ điều hòa gần 15ha, tạo không gian trong lành, lọc không khí và giảm ồn, khói bụi — điểm cộng lớn cho cuộc sống đô thị. Tòa A6 cao 35 tầng nằm ở trung tâm dự án, hưởng lợi về giao thông và phong thủy, rất thuận lợi khi di chuyển.

Dự án gồm 8 tòa: 4 tòa 35 tầng (A2, A3, A6, A7) có 6 thang máy và 2 thang bộ; 4 tòa 28 tầng (A1, A4, A5, A8) có 5 thang máy. Tòa A5 bố trí 12 căn/sàn với view trực diện hồ điều hòa và quảng trường, phù hợp cho người thích không gian mở.

Khu đô thị xanh mát An Bình City đáng sống

Bán Chung Cư An Bình City

An Bình City nằm trên đường Phạm Văn Đồng, Bắc Từ Liêm, Hà Nội, rất tiện đi Cầu Giấy và các quận trung tâm. Dự án có 8 tòa cao 28–35 tầng, 2 tầng hầm, khối thương mại ở tầng 1–2 và tổng cộng khoảng 2.732 căn, sát công viên hồ điều hòa rộng lớn, phù hợp cả gia đình lẫn nhà đầu tư.

Những căn đang rao bán rất đa dạng về diện tích, phổ biến từ 60–145 m², nhiều căn 74–114 m² thiết kế 2–3 phòng ngủ, tối ưu không gian. Ví dụ có căn A5 diện tích 74.3 m², 2 ngủ 2 vệ sinh, ban công hướng Nam, đang rao 4.5 tỷ (bao phí). Một số giao dịch khác ghi 85 m² khoảng 6.8–7 tỷ.

Về giá, mức tham khảo thường từ khoảng 26 triệu/m² tùy block, tầng và hướng; với căn 2PN giá phổ biến 7–8 tỷ, nhưng trên thị trường còn nhiều mức khác nhau theo từng căn. Nếu cần giá gốc và ưu đãi từ chủ đầu tư, bạn có thể liên hệ hotline dự án: 0977.339.003 để xem cụ thể từng căn.

Chung cư An Bình City giao dịch nhanh chóng giá tốt

Bán Cắt Lỗ Chung Cư An Bình City

Mấy ngày gần đây có nhiều tin bán cắt lỗ căn hộ An Bình City, diện tích phổ biến 60–145 m², số lượng rao bán khá đa dạng. Giá thay đổi theo vị trí và nội thất: có những căn rẻ như 74 m² chỉ 1,7 tỷ (~22,97 triệu/m²), nhưng cũng có mức tham khảo khác nhau cho 2PN khoảng 7–8 tỷ tuỳ căn.

Nhiều lựa chọn từ căn góc 3 phòng ngủ (ví dụ 83 m²) đến căn 90–112 m² full đồ được chủ bán gấp, có sổ đỏ, đồ cơ bản sẵn, view đẹp và trang bị PCCC. Một số tin rao nhấn mạnh hình ảnh thật, bãi giữ xe thuận tiện — nên dễ hình dung khi xem nhà trực tiếp.

Nếu bạn đang tìm mua để an cư hoặc đầu tư, An Bình City vẫn hấp dẫn vì tiện ích và vị trí, giá có lúc dao động ở mức 42–50 triệu/m² nhưng cũng xuất hiện cắt lỗ sâu. Lời khuyên là xem kỹ ảnh thật, kiểm tra giấy tờ, tới xem nhà trực tiếp và thương lượng nhanh nếu gặp căn ưng ý.

Bán cắt lỗ chung cư An Bình City giá tốt.

Với vị trí đắc địa trên Phạm Văn Đồng, An Bình City không chỉ là lựa chọn tiện nghi mà còn mang nhiều cơ hội đầu tư — từ thiết kế mặt bằng hợp lý của dự án An Bình City 2 đến các tiện ích xung quanh thuộc phường thuận tiện. Nếu bạn đang tìm mua hoặc theo dõi thị trường, danh sách bán căn hộ và cả những tin “bán cắt lỗ” có thể là cơ hội nhưng cũng đòi hỏi cân nhắc kỹ (pháp lý, hướng, giá). Lời khuyên chân thành: hãy đến xem trực tiếp, so sánh mặt bằng và trao đổi với tư vấn đáng tin cậy trước khi quyết định. Chúc bạn tìm được tổ ấm ưng ý!