Physical Address
304 North Cardinal St.
Dorchester Center, MA 02124
Physical Address
304 North Cardinal St.
Dorchester Center, MA 02124

Mỹ Gia, Nha Trang — một mảnh đất hài hòa giữa biển xanh và nhịp sống đô thị, đang là điểm đến đầu tư và an cư lý tưởng. Trong bài viết này, mình sẽ cùng bạn khám phá chi tiết các lựa chọn bán đất tại Mỹ Gia: từ những lô đất tổng quan đến các gói cụ thể như Gói 2, Gói 3, Gói 8, Gói 7, Gói 5 và Gói 4, kèm theo thông tin về bán nhà và biệt thự tại khu vực. Mình sẽ phân tích ưu nhược điểm từng gói, vị trí, pháp lý và tiềm năng sinh lời để bạn dễ dàng chọn lựa hơn. Hãy bắt đầu thôi!
Mình chuyên bán đất nền Khu đô thị Mỹ Gia, phường Nam Nha Trang, đang cập nhật giỏ hàng giá tốt cho nhà đầu tư. Dự án nằm ở xã Vĩnh Thái, cách bãi biển hơn 3 km, hình thành hơn 10 năm, hoàn thành khoảng 2014 nên pháp lý khá rõ ràng, vị trí thuận tiện, nhiều lựa chọn đất và nhà xây sẵn.
Hiện có nhiều mức giá hấp dẫn: đầu năm có lô 100 m² chỉ 5,2 tỷ, lô tái định cư đường 16 m, có sổ riêng giá 6,6 tỷ (100 m² ngang 5 m) và cả lô 100 m² trên Đường số 6 giá từ khoảng 3 tỷ, có hợp đồng mua bán rõ ràng, hỗ trợ trả góp. Khu Mỹ Gia có nhiều gói (gói 2-3-4, gói 5-6-7-8) phù hợp nhu cầu khác nhau.
Thị trường ở đây khá sôi động, giá tham khảo gói 2 dao động khoảng 29–35 triệu đồng/m². Một số lô mẫu: Lk31 100 m² hướng Đông Bắc 32,5 triệu/m²; Lk31 đường 18 m 36 triệu/m²; Lk31 hướng Tây Nam có thể lên đến 42,5 triệu/m². Nếu bạn cần danh sách chi tiết, vị trí và phương án đầu tư/ trả góp, mình gửi ngay giỏ hàng mới nhất để tham khảo.

Mình chia sẻ vài lô đất gói 2 tại KĐT Mỹ Gia, phường Nam Nha Trang — khu có nhiều tiềm năng đầu tư. Giỏ hàng vừa cập nhật với giá dao động khoảng 29–35 triệu đồng/m2; có những lô 100m2 đầu năm rao chỉ từ khoảng 5,2 tỷ, phù hợp để đầu tư hoặc an cư.
Nhiều lô gói 2 có diện tích chuẩn 100m2 (ngang 5m), nằm mặt đường rộng 18m thuận tiện cho giao thông và xây dựng. Vị trí nằm trên đường chính số 2, kết nối Phong Châu ra Võ Nguyên Giáp, nên dễ di chuyển và phù hợp cho thiết kế nhà ở hoặc cho thuê.
Thị trường Mỹ Gia gói 2 đang sôi động, có tiềm năng tăng giá vì hạ tầng tốt và vị trí gần bệnh viện, công viên. Ngoài gói 2, KĐT có nhiều lựa chọn gói 3–8 với lô góc, lô sát hồ bơi hoặc nhà mới full nội thất, phù hợp cả nhà đầu tư lẫn người muốn an cư.

Đầu năm có tin bán đất Mỹ Gia Nha Trang gói 3 với giá tốt, có lô 100m² chào bán chỉ khoảng 5,2 tỷ, trong khi một số tin khác ghi 5,9 tỷ cho lô 100m². Ngoài ra nhà hoàn thiện ở cùng khu có giá cao hơn, ví dụ khoảng 9,65 tỷ (96,5 triệu/m²).
Lô gói 3 thường diện tích 100m² (ngang 5m), nằm ở KĐT Mỹ Gia, xã Vĩnh Thái, TP Nha Trang. Hạ tầng hoàn chỉnh, đường nội bộ rộng 12m, thuận lợi cho xây nhà hoặc cho thuê. Khu vực gần bệnh viện, trường học nên phù hợp gia đình muốn an cư lâu dài.
So sánh với gói 2, gói 3 có giá mềm hơn, thường thấp hơn từ 20–30 triệu/m² tùy vị trí. KĐT Mỹ Gia có 8 gói khác nhau, nhiều lựa chọn về thiết kế và tiềm năng sinh lời. Nếu đang tìm đất Nha Trang để đầu tư hoặc an cư, gói 3 là lựa chọn đáng cân nhắc.

Mỹ Gia gói 8, nằm trên đường Võ Nguyên Giáp, xã Vĩnh Thái, Nam Nha Trang, là khu đô thị đắc địa liên kết với The Capella (gói 6 và gói 8). Khu vực có nhiều tiện ích, sát hồ bơi, công viên trung tâm và các trục đường lớn, phù hợp để an cư hoặc đầu tư.
Giá đất nền gói 8 dao động theo vị trí: phổ biến từ 30.000.000 đồng/m², lô góc khởi điểm từ 50 triệu/m², một số góc khác từ khoảng 36 triệu/m². Có lô góc VIP diện tích 287,5 m², hướng Đông Nam, ngay cổng vào đường hoa giấy và trục 18m, giá khoảng 55 triệu/m².
Thị trường còn có các lựa chọn nhà thô và hoàn thiện: lô 100 m² từ 5,2 tỷ, nhà thô 100 m² khoảng 3,7 tỷ (~37 triệu/m²), nhà 3 tầng 100 m² rao 8,3 tỷ, cho thuê khoảng 25 triệu/tháng. Chủ đầu tư VinaCapital, diện tích dự án khoảng 1.819.600 m².

Hàng hiếm tại Mỹ Gia Gói 7: lô 100 m² nằm trên đường rộng 29m, view công viên hướng Đông Nam, bán nhanh 5,9 tỷ bao tất cả (tương đương ~59 triệu/m²). Vị trí thuộc Vĩnh Thái (P. Nam…), đất sạch, mặt bằng vuông vắn, phù hợp để ở hoặc đầu tư chờ tăng giá.
Tham khảo bảng giá T8/2025: đường số 16 (18m) khoảng 35–37 triệu/m², đường số 20 (27m) shophouse 45–50 triệu/m². Có các sản phẩm biệt thự LK71 diện tích 354m² giá ~48 triệu/m², và một số lô ghi giá ~57 triệu/m² bao hết. Ngoài ra, lô đường 12m giá tham khảo ~52,5 triệu/m², gần chợ và trường học, cách biển khoảng 8 phút.
Mỹ Gia gói 7 có nhiều trục thông như đường 55 (18m) cạnh Café Ga, trục 14m lô 2 mặt tiền sạch đẹp, phù hợp xây nhà phố hoặc cho thuê. Nếu bạn cần lô view công viên, vị trí đẹp và thủ tục rõ ràng, đây là lựa chọn đáng cân nhắc trong khu đô thị quy hoạch bài bản.

Hiện mình đang cập nhật giỏ hàng bán đất nền khu đô thị Mỹ Gia, phường Nam Nha Trang — chủ yếu Gói 5 (Thái Hưng). Có nhiều lựa chọn sạch đẹp, phù hợp đầu tư hoặc an cư, vị trí thuận tiện, sát công viên và một số lô mặt tiền Võ Nguyên Giáp với hạ tầng điện âm.
Diện tích phổ biến 100–109 m2 (ngang 5m dài 20m), giá dao động từ khoảng 5,2–5,7 tỷ cho lô 100m2 ở tầm trung; có lô view sông giá cao hơn (khoảng 7,2 tỷ). Ngoài ra còn lô bán theo m2 từ 43–55 triệu/m2, đường hiện trạng 12–16m, nhiều lô đối diện công viên, bao ép cọc.
Khu này cũng có lô góc, lô tái định cư, lô biệt thự và nhà kề full nội thất; một số lô có sổ riêng, pháp lý rõ ràng. Nếu bạn đang tìm cơ hội đầu tư hoặc muốn xây nhà, mình sẵn sàng dẫn đi xem thực tế và tư vấn thêm nhé.

Gói 4 Khu đô thị Mỹ Gia, Nha Trang nằm ở vị trí vàng gần CT4 VCN Phước Hải, liền kề các dự án như Sun Group và VinPearl Phú Quý. Cách bãi biển hơn 3km, gói này do Công ty Thái Xuân phát triển nên rất thu hút gia đình và nhà đầu tư.
Ở Gói 4 có nhiều lô đa dạng: ví dụ LK43-10 hướng Đông Nam, 300 m2, lô góc, mặt sông đang rao 41 triệu/m2; LK43-09 Tây Nam 300 m2 rao 30 triệu/m2. Giá chung dao động khoảng 35–51 triệu/m2 tùy vị trí và diện tích. Có đường nội bộ 12–16m và nhà mới xây 100m2 có thang máy.
Biệt thự ở đây có lô lớn: có trường hợp xây 669 m2 trên hai lô với sân vườn rộng, phù hợp gia đình cần không gian riêng. Giá bán khu từ khoảng 570 triệu đến 14,8 tỷ tùy vị trí; Gói 4 mang tới lựa chọn cân đối giữa giá trị và tiện ích, nên đáng xem thực tế nếu bạn quan tâm.

Mỹ Gia Nha Trang mang đến một bức tranh bất động sản đa dạng — từ những lô đất sạch, các gói đầu tư (Gói 2,3,4,5,7,8) đến nhà phố và biệt thự ven biển — phù hợp cho cả nhà đầu tư lẫn gia đình tìm chốn an cư. Mỗi gói đều có điểm mạnh riêng, tùy mục tiêu tài chính và phong cách sống của bạn. Nếu bạn đang cân nhắc mua, đừng vội quyết định theo cảm tính — hãy so sánh kỹ lợi ích, pháp lý và tiềm năng sinh lời. Liên hệ chuyên gia để được tư vấn chi tiết, xem sổ và thực địa, giúp bạn chọn lựa đúng mảnh đất hoặc ngôi nhà mơ ước tại Mỹ Gia Nha Trang.