Mua Đất Hải Bối

Trong bài viết này mình sẽ đồng hành cùng bạn khám phá thị trường đất tại Đông Anh, tập trung vào Hải Bối và các khu lân cận — từ cách chọn mua đất ở Hải Bối, Võng La đến những cơ hội bán đất giá mềm như lô dưới 1 tỷ. Mình sẽ đi qua từng khu vực: thôn Hải Bối, xóm 4, Yên Hà và cả khu Cổ Điển, phân tích ưu nhược, tiềm năng tăng giá và những lưu ý pháp lý quan trọng. Nếu bạn đang cân nhắc mua để an cư hay đầu tư, đây là cẩm nang ngắn gọn, dễ hiểu cùng mẹo thương lượng và cách tránh rủi ro thường gặp.

Mua Đất Hải Bối

Đất nền siêu chất tại đường xóm 4 Hải Bối, Đông Anh, Hà Nội: diện tích 53,6m², giá 5,05 tỷ, mặt tiền rộng 8,2m, pháp lý đầy đủ, sổ đỏ sẵn sàng, vị trí thuận tiện trong khu dân cư phát triển. Phù hợp mua ở lâu dài hoặc đầu tư lướt sóng tùy chiến lược.

Giá nhà đất ở Hải Bối hiện dao động khá đa dạng: đất nền khoảng 15–30 triệu/m², nhà phố 3–5 tỷ mỗi căn. Nhiều tin rao bán tập trung ở các khu như Mai Lâm, Đông Hội, Xuân Canh; nền tái định cư X2 Đồng Nhân diện tích 80m² đường 7m có vỉa hè, cách UBND xã khoảng 1 km.

Trước khi xuống tiền, bạn nên xem sổ đỏ, kiểm tra pháp lý và khảo sát thực địa để đánh giá hạ tầng, ngõ, giao thông. Vì thị trường khá sôi động, so sánh vài lô và thương lượng giá sẽ giúp mua được căn ưng ý. Nếu cần, mình có thể hỗ trợ tìm thêm tin phù hợp.

Mua đất Hải Bối vị trí đẹp giá tốt tiềm năng tăng trưởng cao

Mua Đất Võng La, Đông Anh

Thị trường mua đất ở Võng La, Đông Anh hiện rất sôi động và giá biến động mạnh. Theo tin rao tháng 3/2026, giá đất huyện Đông Anh dao động rộng, từ khoảng 1 triệu/m² đến trên 1.470 triệu/m² tùy vị trí, cơ sở hạ tầng và tính pháp lý của từng thửa.

Trên thực tế có nhiều tin rao cụ thể: mảnh 50 m² được chào bán trong khoảng 5–6,3 tỷ (tương đương ~100–126 triệu/m²), nhiều lô thổ cư 58–113 m², mặt tiền 3–4,5 m, đường trước nhà 4–5 m ôtô tránh, sổ đỏ chính chủ, gần trục chính và cầu Thăng Long.

Với mức giá và vị trí đa dạng như vậy, người mua nên ưu tiên kiểm tra pháp lý, hiện trạng và quy hoạch xung quanh trước khi xuống tiền. Nếu định ở hoặc kinh doanh cho thuê, Võng La có nhiều lựa chọn hợp lý; còn nếu cần tôi có thể gợi ý cách kiểm tra sổ đỏ và đối chiếu bản đồ quy hoạch.

Bán đất nền Võng La Đông Anh vị trí đẹp

Bán Đất Hải Bối Đông Anh Dưới 1 Tỷ

Thị trường Bán đất Hải Bối, Đông Anh dưới 1 tỷ đang có nhiều lựa chọn nhỏ gọn, phù hợp người mua lần đầu hoặc nhà đầu tư nhỏ. Hiện có nhà đất giá 800 triệu–1 tỷ, diện tích 30–50 m², đăng cập nhật tháng 3/2026, nhiều lô chính chủ, có sổ đỏ/sổ hồng, đường rộng, vị trí thuận tiện.

Loại hình đa dạng: đất thổ cư, đất nền, đất nông nghiệp và đất công nghiệp. Giá đất nền dao động 15–30 triệu/m², nhà phố vài tỷ. Tổng quan thị trường sôi động với khoảng 13 mảnh đất pháp lý rõ ràng, phù hợp để đầu tư lướt sóng hoặc xây tổ ấm theo nhu cầu.

Có cả các nền tái định cư như X2 Đồng Nhân (khoảng 80 m²), đường nhựa 7 m có vỉa hè, chỉ cách UBND xã Hải Bối khoảng 1 km — thuận tiện sinh hoạt và kết nối. Nếu tìm đất dưới 1 tỷ, nên xem nhanh, so sánh pháp lý và vị trí trước khi quyết định.

Bán đất Hải Bối Đông Anh dưới một tỷ hấp dẫn

Bán Đất Thôn Hải Bối, Xã Hải Bối, Đông Anh

Mình giới thiệu một lô đất chính chủ 82,7 m² ở xóm 4, Hải Bối, Đông Anh đang bán giá 6,3 tỷ. Lô nằm cách trục chính thôn khoảng 15 m, là đất thổ cư, pháp lý đầy đủ với sổ đỏ — khá an tâm nếu bạn mua để xây nhà hoặc giữ giá dài hạn.

Khu vực Hải Bối gồm 4 thôn nên giá cả rất đa dạng. Có những mảnh nhỏ 50 m² rao 4,695 tỷ (khoảng 94 triệu/m²), lô 62,9 m² giá 6,5 tỷ, thậm chí lô 89 m² có view sông — tuỳ vị trí mà giá dao động lớn. Thị trường ở đây có cả đất nền, nhà phố và đất thổ cư với nhiều mức giá khác nhau.

Hạ tầng khu vực đang cải thiện: có lô tái định cư X2 Đồng Nhân khoảng 80 m², đường nhựa 7 m có vỉa hè và nhiều lô nằm gần UBND xã trong bán kính 1 km. Lô 82,7 m² với sổ đỏ rõ ràng thích hợp để ở hoặc đầu tư, nếu bạn quan tâm thì nên xem sớm trước khi thị trường thay đổi.

Bán đất thôn Hải Bối xã Hải Bối Đông Anh giá tốt

Bán Đất Xóm 4 Hải Bối Đông Anh

Xóm 4 Hải Bối (Đông Anh, Hà Nội) đang sôi động với nhiều lô đất thổ cư, giá tùy vị trí và diện tích. Đất nền khoảng 15–30 triệu/m², nhà phố thường trong tầm 3–5 tỷ/căn, nên khu này phù hợp cả người mua để ở lẫn nhà đầu tư muốn gần nội thành.

Cụ thể có lô 53,6 m² rao 5,05 tỷ, lô 82,7 m² giá 6,3 tỷ và sổ đỏ 50 m² khoảng 4,7 tỷ; còn nhiều miếng 89 m² mặt tiền 5 m view sông rất đẹp, hay lô 40 m² ngang 4 m giá ~3,5 tỷ gần khu công nghiệp Bắc Thăng Long. Nhiều tin ghi pháp lý đầy đủ, sổ đỏ sẵn sàng.

Nếu quan tâm nên xem kỹ vị trí, mặt tiền, hướng và giấy tờ trước khi quyết, vì giá còn biến động theo vị trí và tiện ích xung quanh. Với tiềm năng lên quận và khoảng cách gần nội thành, Hải Bối vẫn là lựa chọn đáng cân nhắc cho cả mua ở và đầu tư.

Bán đất xóm 4 Hải Bối Đông Anh giá tốt

Bán Đất Yên Hà, Hải Bối

Ở Yên Hà, Hải Bối đang có nhiều lô đất chào bán với giá và diện tích đa dạng, phù hợp đầu tư hoặc xây ở. Ví dụ có lô 50 m2 (mt 4m x 12,5m) và lô 62,9 m2 mặt tiền 4,83m đang rao khoảng 6,5 tỷ. Thông tin cập nhật tháng 3/2026.

Có lô 78 m2 mặt tiền 4,1 m, đường trước đất rộng 10 m, hai ô tô tải dừng đỗ thoải mái, vị trí góc hai mặt thoáng; lô 75 m2 vuông vắn mặt tiền 4,3 m full thổ cư, ô tô vào tận đất. Nhiều lựa chọn phù hợp gia đình hoặc kinh doanh nhỏ.

Pháp lý Yên Hà được chú trọng: nhiều lô có sổ đỏ, giấy tờ đầy đủ, diện tích tới 116 m2, mặt tiền gần 5 m, phù hợp đầu tư dài hạn. Vị trí gần trục làng, nhà văn hóa, trường mầm non, tiện kết nối về trung tâm Đông Anh, Hà Nội — nhanh tay kẻo lỡ.

Bán đất Yên Hà Hải Bối vị trí đẹp giá tốt

Bán Đất Cổ Điển Hải Bối, Đông Anh, Hà Nội

Khu Cổ Điển, Hải Bối (Đông Anh) đang có nhiều lô đất bán phù hợp cho đầu tư hoặc kinh doanh, đặc biệt gần cầu Thăng Long. Diện tích dao động từ lô nhỏ 39 m² (khoảng 3,6 tỷ, ~92 triệu/m²) tới lô 67 m² chào 6 tỷ, lô 75 m² giá 7,62 tỷ hay các lô lớn hơn 140 m².

Loại hình rất đa dạng: đất thổ cư, đất nền, đất nông nghiệp và đất công nghiệp. Có lô 82,7 m² giá 6,3 tỷ với sổ đỏ đầy đủ, lô 600,2 m² chào 44 triệu/m², vài lô 80 m² — một số vị trí ô tô vào được, trục thôn rộng khoảng 15 m, còn vài ngõ chỉ thoáng 2,5 m.

Giá cả biến động mạnh tùy vị trí và pháp lý, đất nền thường 15–30 triệu/m², trong khi lô trung tâm có thể lên tới hơn 100 triệu/m²; nhà phố dao động 3–5 tỷ/căn. Nếu quan tâm nên kiểm tra kỹ sổ đỏ, đường vào và tiện ích quanh khu rồi quyết nhanh vì nguồn hàng khá sôi động.

Bán đất cổ điển Hải Bối Đông Anh Hà Nội giá tốt

Kết lại, Hải Bối và vùng lân cận như Võng La, Yên Hà, Xóm 4 hay những khu cổ điển ở Đông Anh đang mở ra nhiều cơ hội cho cả người mua ở lẫn nhà đầu tư — thậm chí có những lô dưới 1 tỷ phù hợp với ngân sách hạn chế. Trước khi quyết định, hãy dành thời gian thăm thực địa, kiểm tra pháp lý và so sánh giá; nếu cần, nhờ tư vấn từ người có kinh nghiệm để tránh rủi ro. Với tầm nhìn phát triển và đời sống yên bình, Hải Bối thực sự là lựa chọn đáng cân nhắc — chỉ còn bước chân tới và cảm nhận.