Physical Address
304 North Cardinal St.
Dorchester Center, MA 02124
Physical Address
304 North Cardinal St.
Dorchester Center, MA 02124

Cầu Diễn đang dần trở thành điểm nóng bất động sản đáng chú ý của Hà Nội, từ những căn nhà nhỏ phù hợp túi tiền đến các bất động sản nhà phố, khu đô thị hay lô đất tiềm năng. Bài viết này sẽ dẫn bạn qua các lựa chọn phổ biến ở Cầu Diễn: bán nhà, mua nhà dưới 2 tỷ, nhà đất tầm 3–5 tỷ, bán đất, nhà trong khu đô thị, nhà mặt phố, lựa chọn tầm 7–8 tỷ và cả những căn ở Phú Diễn. Dù bạn là người mua lần đầu, bán gấp hay đầu tư lâu dài, mình sẽ chia sẻ thông tin thực tế, mẹo chọn giá hợp lý và những lưu ý quan trọng trước khi quyết định.
Khu Cầu Diễn đang có nhiều lựa chọn bán nhà đất, từ nhà mặt phố, căn hộ đến đất thổ cư và nhà trọ cho thuê (CCMN), với đa dạng diện tích, mặt tiền và mức giá. Nhiều tin chính chủ cập nhật giá mới, vị trí thuận tiện gần ĐH Công Nghiệp, ĐH Đông Á, FPT và khu Mỹ Đình, phù hợp cả mua để ở lẫn đầu tư.
Một vài ví dụ dễ thấy: căn CCMN 50m2, mặt tiền 4,5m, xây 7 tầng thiết kế 11 phòng khép kín, gần các trường đại học đang rao bán khoảng 9,5 tỷ; lô đất/mặt phố 96m2, 5 tầng, ô tô tránh, kinh doanh tốt giá khoảng 23 tỷ; mảnh thổ cư 37m2 sổ đỏ rao giá khoảng 6 tỷ.
Ngoài ra còn căn hộ tại Vinaconex 7 (đường Nguyễn Văn Giáp, Mỹ Đình) 3PN, 2WC, có chỗ để ôtô; nhà 6 tầng DT 59m2, có thang máy rao ~11,8 tỷ. Sổ đỏ/sổ hồng thường đầy đủ, đường rộng, khu dân trí tốt — bạn có thể dễ dàng tìm hàng chục tin đăng trên các sàn để so sánh trước khi quyết định.

Nếu bạn đang tìm mua nhà Cầu Diễn dưới 2 tỷ, khu Bắc Từ Liêm vẫn có nhiều lựa chọn nhưng cần chuẩn bị tâm lý về diện tích và vị trí. Một số tin đáng chú ý: Tây Tựu 2 tỷ cho 100 m² (khoảng 20 triệu/m²) là hiếm và đáng cân nhắc; trong khi Đức Thắng có nhà 1,85 tỷ/44 m² (42,04 triệu/m²) hoặc 1,9 tỷ/32 m² (~59 triệu/m²) — nhỏ hơn nhưng gần tiện ích.
Thực tế thị trường cho thấy giá rẻ thường đi kèm diện tích nhỏ hoặc nhà ngõ, nhà cấp 4, nhưng bù lại nhiều căn có sổ riêng, chính chủ và khả năng sang tên nhanh. Còn có các lựa chọn trung gian như 1,1 tỷ/33 m² (33,33 triệu/m²), 1,9 tỷ/70 m² (27,14 triệu/m²) hay 1,3 tỷ/50 m² (26 triệu/m²), phù hợp người mua lần đầu hoặc muốn đầu tư nhỏ.
Lời khuyên là xem kỹ sổ đỏ/hồng, đi xem nhà trực tiếp, so giá theo m² và ưu tiên căn chính chủ, hẻm rộng, an ninh tốt. Theo dõi các trang rao bán cập nhật 24/7 để nắm cơ hội và đừng quên thương lượng — nhiều căn vẫn còn room giá nếu bạn mua nhanh và thanh toán rõ ràng.

Nếu bạn đang tìm nhà đất Cầu Diễn tầm 3–5 tỷ, khu vực Đường Cầu Diễn, Phường Minh Khai, Bắc Từ Liêm có nhiều lô đất diện tích 150–200 m² phù hợp để xây nhà hoặc giữ đất. Mức giá này hợp lý với quỹ đất rộng, dễ bố trí sân vườn, gara hoặc chia tầng cho thuê, phù hợp gia đình muốn không gian thoáng.
Vị trí khá thuận tiện, giao thông dễ đi lại và nhiều tiện ích xung quanh: chợ dân sinh, dịch vụ, trạm xe. Khu vực có đa dạng sản phẩm từ nhà ngõ, nhà mặt tiền đến căn hộ và tòa nhà cho thuê, nên nếu bạn cần vừa để ở vừa cho thuê thì Cầu Diễn có nhiều lựa chọn tiềm năng.
Trước khi quyết định, nên đi xem thực tế để đánh giá mặt tiền, ngõ ngách, hướng nhà và tình trạng pháp lý. So sánh với các khu lân cận như Nam Từ Liêm hay Hồ Tùng Mậu để biết mức giá và tiềm năng phát triển. Với ngân sách 3–5 tỷ cho diện tích 150–200 m², Cầu Diễn là lựa chọn đáng cân nhắc.

Thị trường bán đất Cầu Diễn, cả ở Bắc và Nam Từ Liêm, đang rất sôi động với cập nhật giá T2/2026. Đa dạng loại hình: đất thổ cư, đất nền, đất nông nghiệp và đất công nghiệp, phù hợp cả để mua ở lẫn đầu tư. Nhiều tin đăng mới được cập nhật 24/7 trên các sàn bất động sản.
Bạn có thể thấy đủ loại sản phẩm: chung cư mini xây 7 tầng, căn CCMN 50m2 mặt tiền 4,5m thiết kế 11 phòng giá khoảng 9,5 tỷ, tòa văn phòng mặt phố 405m2 MT 11m 12 tầng rao 185 tỷ, hay lô đất 51m2 tặng nhà cấp 4, ôtô tránh giá tầm 12 tỷ. Giá và diện tích thay đổi theo vị trí.
Hầu hết tin rao đều ghi rõ sổ đỏ/sổ hồng, hướng nhà, đường rộng, vị trí thuận tiện gần ĐH Công Nghiệp, ĐH Đông Á, FPT — thuận lợi cho cho thuê hoặc kinh doanh. Nếu bạn quan tâm, nên kiểm tra kỹ pháp lý, so sánh giá trên Guland và liên hệ chính chủ để thương lượng.

Nếu bạn đang tìm mua nhà khu đô thị Cầu Diễn, khu vực có đa dạng diện tích, loại hình và mức giá, nhiều tin chính chủ cùng thông tin cập nhật. Tìm kiếm với từ khóa “Bán nhà khu đô thị Cầu Diễn Từ Liêm” hiện ra khoảng 28 bất động sản để lựa chọn, sắp xếp theo nhu cầu.
Ví dụ nổi bật là căn CCMN 85m², 7 tầng có thang máy, thu gần 900 triệu/năm, rao 15,99 tỷ — vị trí đắc địa, ngõ thông thoáng, chỉ vài bước chân ra khu tiện ích. Nhiều tin khác có sổ đỏ rõ ràng, sang tên nhanh chóng, minh bạch pháp lý nên yên tâm hơn khi mua.
Bạn còn thấy các lựa chọn mặt phố và nhà nguyên căn: mặt tiền 189m giá 37,5 tỷ hay 120m giá 29,8 tỷ; nhà nhỏ 35m giá 7,15 tỷ, hoặc căn 180m có chỗ để ôtô rao 9,2 tỷ. Khu vực gần GoldMark City, chợ, siêu thị và trường học, giao thông rất thuận tiện cho sinh hoạt và đầu tư.

Thị trường mua bán nhà mặt phố Cầu Diễn T2/2026 khá nhộn nhịp — khu dân cư đông, vị trí đẹp và rất tiện kinh doanh. Nhiều tin chính chủ được cập nhật trên Batdongsan.com.vn, giá trải dài nhiều phân khúc, phù hợp cả người mua ở lẫn nhà đầu tư muốn khai thác cho thuê. Người bán thường minh bạch, có sổ đỏ rõ ràng.
Hiện có chính chủ rao bán căn chung cư mini (CCMN) diện tích 50m2, mặt tiền 4,5m, xây 7 tầng thiết kế 11 phòng khép kín, gần Đại học Công Nghiệp, ĐH Đông Á và FPT — rất thuận tiện cho thuê sinh viên, giá chỉ 9,5 tỷ nên đáng cân nhắc nếu bạn muốn dòng tiền ổn định.
Ngoài ra còn nhiều lựa chọn khác: chung cư mini 63m x 7T (18 phòng), tòa 7 tầng dòng tiền; nhà mặt phố 70m2 x 8T có thang máy, mặt tiền 5,2m cho thuê 70 triệu/tháng giá 28,5 tỷ; nhà 6T 59m ôtô đỗ cửa giá 11,8 tỷ; đất mặt ngõ 8m giá khoảng 230 triệu/m2. Các bất động sản ở đây đa dạng về diện tích, pháp lý (sổ đỏ/sổ hồng) và tiện ích, nên bạn dễ tìm được phương án phù hợp.
![]()
Chủ bán gấp lô góc phố Cầu Diễn chỉ 8 tỷ — 10m ra ô tô tránh, rất phù hợp vừa ở vừa kinh doanh, sát trường Minh Khai. Ảnh đại diện ghi diện tích khoảng 36 m², giá khoảng 222,22 triệu/m². Vị trí ở Bắc Từ Liêm, đường rộng, tiện giao thông và sinh hoạt hàng ngày.
Khu vực có nhiều lựa chọn: nhà lô góc 5 tầng diện tích 42 m² giá 9,5 tỷ; nhà ngõ 4 phòng 42 m² giá 9,5 tỷ; nhà Hồ Tùng Mậu 32 m² 5 tầng giá 7,25 tỷ; cùng các mảnh đất, nhà mặt tiền dao động 7–10 tỷ. Nhiều BĐS có sổ đỏ, sổ hồng, hướng đông hoặc tây.
Với tầm tiền 7–8 tỷ ở Cầu Diễn, bạn có thể sở hữu nhà nhỏ đủ ở hoặc mảnh đất để đầu tư, thuận lợi cho người cần gần trường, chợ và di chuyển vào trung tâm. Khu dân trí khá cao, an ninh tốt và nhiều nhà cho thuê hoặc kinh doanh sầm uất, nên cân nhắc nhanh khi có nhu cầu.

Cầu Diễn đang mở ra nhiều cơ hội cho cả người mua ở lẫn nhà đầu tư: từ nhà dưới 2 tỷ, nhà giá 3–5 tỷ, đến phân khúc 7–8 tỷ, cùng đất nền, nhà mặt phố hay khu đô thị và Phú Diễn lân cận. Quan trọng là chọn đúng sản phẩm phù hợp nhu cầu — an cư hay sinh lời — và kiểm tra kỹ pháp lý, hạ tầng, giao thông. Nếu bạn còn băn khoăn, hãy ghi lại ưu tiên rồi trao đổi với chuyên gia để tiết kiệm thời gian và tránh rủi ro. Cầu Diễn vẫn là lựa chọn đáng cân nhắc, chỉ cần một quyết định đúng thời điểm.