Bán Đất Xã Láng Lớn Huyện Châu Đức

Bạn đang tìm mảnh đất sinh lợi hoặc chốn an cư yên bình ở Châu Đức? Bài viết này sẽ đưa bạn dạo một vòng qua những lựa chọn đáng chú ý: đất ở xã Láng Lớn, dọc đường Kim Long Láng Lớn, khu Suối Nghệ, Xà Bang, thị trấn Ngãi Giao và đường 29 (xã Nghĩa Thành). Mỗi khu vực đều có thế mạnh riêng — giao thông thuận tiện, đất vườn xanh mát, nền xây dựng hoặc tiềm năng tăng giá hấp dẫn — phù hợp cho người mua ở lẫn nhà đầu tư. Mình sẽ phân tích ngắn gọn ưu nhược điểm và những lưu ý cần biết để bạn dễ chọn mảnh đất ưng ý.

Bán Đất Xã Láng Lớn Huyện Châu Đức

Thị trường mua bán đất xã Láng Lớn, huyện Châu Đức trong T2/2026 khá sôi động, đa dạng từ đất thổ cư, đất nền, đất nông nghiệp đến đất công nghiệp. Giá được cập nhật liên tục và có dấu hiệu tăng mạnh, có lúc lên tới khoảng 50% trong vòng một năm. Hiện có khoảng 20 bất động sản và 7 lô đang giao dịch.

Nhiều tin rao cụ thể: lô đất 6x18m ở Kim Long, TP.HCM có 80m² thổ cư, sổ riêng, giá khoảng 599 triệu; có lô ngang 6m giá ~610 triệu; lô KDC đã có điện, đường nhựa; còn những mảnh 20×50 (80m² thổ cư) nằm gần đường Mỹ Xuân – Ngãi Giao.

Cũng có nhiều diện tích lớn: bán gấp 1,2ha (73m mặt đường) giá ~15 tỷ; bán khoảng 3 mẫu (29.672m²) giá 35,6 tỷ; các nền 4 mẫu, 47×83 có 250m² thổ cư, mặt tiền Mỹ Xuân – Ngãi Giao. Thị trường được thúc đẩy bởi quy hoạch đô thị, hạ tầng và nguồn hàng chính chủ, sổ đỏ/sổ hồng đầy đủ.

Bán đất Láng Lớn Châu Đức vị trí đắc địa tiềm năng sinh lời cao

Bán Đất Đường Kim Long Láng Lớn

Mùa T2/2026 ở Đường Kim Long – Láng Lớn, huyện Châu Đức có nhiều tin mua bán đất giá rẻ, phong phú loại hình: đất thổ cư, đất nền, đất nông nghiệp và đất công nghiệp. Nhiều lô chính chủ, vị trí đẹp, đường rộng, có sổ đỏ; giá đất được cập nhật và đã tăng khoảng 2,1% trong vòng một năm qua.

Có đủ quy mô từ lô nhỏ đến khu lớn: bán 3.000 m2 ở thị trấn Kim Long; gần 11.000 m2 với 80 m mặt tiền ôm suối; đất thổ cư gần sân bay Long Thành. Một số rao bán lô 10×48 (80 m2 thổ cư) giá khoảng 1,58 tỷ, hoặc 6 m mặt tiền chỉ từ 1,15 tỷ. Khu dân cư có vườn cây ăn trái, đèn đường và điện 3 pha.

Nếu cần lô lớn, có tin khoảng 1 mẫu 3 (~13.000 m2) hoặc 3 ha, đường nhựa, 600 m2 thổ cư (giá ví dụ 930 triệu/sào ~27,9 tỷ). Có cả lô 8×45 có 300 thổ cư rao kèm Zalo: 0336265167 & 09918832065. Nếu bạn quan tâm, liên hệ để mình gửi thêm link, lịch sử giá và xem chi tiết pháp lý trước khi quyết định.

Bán đất mặt tiền đường Kim Long Láng Lớn vị trí đẹp

Bán Đất Suối Nghệ – Láng Lớn

Thị trường đất Suối Nghệ – Láng Lớn, Huyện Châu Đức đang sôi động với đất thổ cư, đất nền, nông nghiệp và công nghiệp. Trong một năm giá Suối Nghệ tăng khoảng 2,1%, còn Láng Lớn ghi nhận mức tăng mạnh hơn; hiện có nhiều tin rao, Suối Nghệ khoảng 5 bất động sản, Láng Lớn tầm 20.

Có đủ loại rao: lô mặt tiền QL56 hơn 1.000m2 đối diện Agribank Suối Nghệ, lô lớn 11.267m2 liền kề KCN Sonadezi với 300m thổ cư và hai mặt tiền đường nhựa, mảnh 3.000m2 giá từng rao 3,2 tỷ. Cũng có lô nhỏ như 6×18 có 80m² thổ cư giá khoảng 599 triệu.

Vị trí thuận lợi là điểm hút: cách KCN Sonadezi chỉ khoảng 2 km, nhiều lô nằm trên đường lớn 21m có vỉa hè, gần chợ, trường học và công viên. Mức giá cao nhất trên đoạn Suối Nghệ–Láng Lớn từng đạt 1.602.000 VNĐ/m². Nên xem lịch sử giá và chọn theo mục đích (ở, kinh doanh, đầu tư).

Bán đất Suối Nghệ Láng Lớn vị trí đẹp giá tốt

Bán Đất Xà Bang, Châu Đức

Thị trường bán đất Xà Bang, Huyện Châu Đức (T2/2026) đang rất sôi động với nhiều lựa chọn: đất thổ cư, đất nền, đất nông nghiệp và cả đất công nghiệp. Giá cập nhật trên Nhà Tốt, nhiều tin rao giá rẻ, vị trí đẹp nên giao dịch tương đối dễ dàng, phù hợp cả người đầu tư lẫn mua ở.

Có nhiều tin cụ thể mình thấy: lô 1630 m2 giá khoảng 4,5 tỷ; lô 187 m2 giá 650 triệu; đất 126 m2 full thổ cư ngang 5m giá 570 triệu; lô 147 m2 giá 630 triệu. Nhiều miếng nằm trên đường nhựa, khu dân cư đông, tiện đi lại.

Nếu cần đất lớn có lựa chọn như 1.926,2 m2 ngang 39m, khoảng 4 sào 6 (4.647 m2) với gần 50m mặt tiền đường bê tông, sổ có phần thổ cư; còn có lô 975,3 m2 giá 1,6 tỷ hay thậm chí mảnh 1,3 ha đang rao bán. Nhiều tin chính chủ, có nơi bán gấp vì lý do tài chính.

Mình khuyên khi xem đất nên kiểm tra sổ hồng, ranh giới, đất thổ cư hay nông nghiệp, hạ tầng đường nhựa và tiện ích xung quanh. So sánh nhiều tin trên Nhà Tốt, đi xem thực tế và thương lượng kỹ để có giá hợp lý.

Bán đất Xà Bang Châu Đức vị trí đẹp tiềm năng

Bán Đất Thị Trấn Ngãi Giao, Châu Đức

Thị trấn Ngãi Giao, Huyện Châu Đức đang có thị trường đất khá sôi động tháng 02/2026, với giá dao động từ khoảng 1 triệu/m² đến 247 triệu/m². Trên sàn Guland hiện có 68 tin đăng mua bán, còn Nhà Tốt cũng lưu nhiều bất động sản vị trí đẹp, giao dịch thuận tiện.

Có đủ loại diện tích và mức giá: lô 2.056,7 m² giá 1,57 tỷ; 90 m² tương ứng 17,44 triệu/m²; 833 m² giá 14,13 tỷ; lô 2.436 m² giá 5,8 triệu/m² hay 2.015 m² giá 2,43 triệu/m². Nhiều tin khác ghi 385 m² giá 3,5 tỷ hoặc 550 m² giá 2,5 tỷ, thường kèm sổ riêng, thổ cư.

Có lô tái định cư góc 5x18m, mặt đường nhựa trước 21m, đường thoát hiểm sau 4m — thuận tiện cho xây dựng. Còn lô vườn hơn 2.000 m² ngang 38m (thổ cư 150m²) và đất mặt tiền Thanh Tịnh, KĐT Chí Linh 85,5 m² giá 12 tỷ. Nên xem thực tế và kiểm tra pháp lý trước khi quyết định.

Bán đất vị trí đẹp thị trấn Ngãi Giao Châu Đức

Bán Đất Đường 29 Xã Nghĩa Thành Huyện Châu Đức

Trên Đường 29, Xã Nghĩa Thành (Huyện Châu Đức, Bà Rịa–Vũng Tàu) hiện có nhiều lô đất rao bán cập nhật T2/2026, phù hợp đủ loại: đất thổ cư, đất nền, đất nông nghiệp và đất công nghiệp. Giá khá đa dạng, pháp lý thường là sổ hồng riêng, chủ chính chủ, hỗ trợ sang tên công chứng.

Ví dụ có lô gần ngã tư số 10–12 Đường 29, mặt 9.6 m, hướng Nam, sổ hồng riêng, giá khoảng 2,4 tỷ (250 triệu/m). Cũng có lô mặt tiền 10 m, diện tích 418 m² (hướng KCN, giá ~2,2 tỷ) và nền 12×42 (504 m², trong đó 100 m² đất ở).

Còn những lô rộng hơn như view suối mặt tiền nhựa, gần UBND Xã Đá Bạc, rao khoảng 3,9 tỷ, diện tích lớn nở hậu — phù hợp để làm nhà ở hoặc đầu tư. Khu vực đang phát triển, giao thông thuận tiện, chủ bán thường hỗ trợ xem đất thực tế và làm thủ tục sang tên.

Bán đất đường 29 xã Nghĩa Thành huyện Châu Đức

Sau khi điểm qua các lựa chọn đất nền tại Láng Lớn, đường Kim Long, Suối Nghệ, Xà Bang, thị trấn Ngãi Giao và đường 29 (Nghĩa Thành), bạn đã có bức tranh rõ ràng về vị trí, tiềm năng và đa dạng lựa chọn ở Châu Đức. Dù bạn tìm nơi an cư hay kênh đầu tư, mỗi mảnh đất đều có điểm mạnh riêng — giao thông thuận tiện, hạ tầng phát triển và triển vọng tăng giá. Nếu bạn cần thêm thông tin về pháp lý, giá cả hay muốn xem thực địa, hãy liên hệ để mình hỗ trợ tư vấn chi tiết và chọn được mảnh đất phù hợp nhất với mục tiêu của bạn.